Thứ hai 23/05/2022 12:54

Hà Nội: Ban hành Nghị quyết xác nhận tư cách đại biểu HĐND nhiệm kỳ 2021 - 2026

Ủy ban Bầu cử TP Hà Nội vừa ban hành Nghị quyết số 181/NQ-UBBC về xác nhận tư cách đại biểu HĐND nhiệm kỳ 2021 - 2026.

Theo đó, căn cứ Luật Bầu cử đại biểu Quốc hội và đại biểu HĐND số 85/2015/QH13, căn cứ kết quả tổng kết bầu cử đại biểu HĐND và kết quả giải quyết khiếu nại, tố cáo liên quan đến người trúng cử đại biểu HĐND, Ủy ban Bầu cử TP Hà Nội quyết nghị xác nhận 95 ông, bà có tên sau đã trúng cử đại biểu HĐND TP Hà Nội khóa XVI, nhiệm kỳ 2021 - 2026 có đủ tư cách để thực hiện nhiệm vụ, quyền hạn của đại biểu HĐND theo quy định pháp luật:

Đơn vị bầu cử số 1 - quận Ba Đình: Bà Lê Kim Anh, ông Nguyễn Chí Lực, ông Hoàng Minh Dũng Tiến.

Đơn vị bầu cử số 2 - quận Hoàn Kiếm: Ông Vũ Đăng Định, bà Chu Hồng Minh, ông Nguyễn Ngọc Tuấn.

Đơn vị bầu cử số 3 - quận Đống Đa: Ông Chu Ngọc Anh, bà Hoàng Thị Thúy Hằng, ông Đinh Trường Thọ, ông Nguyễn Quang Tuấn.

Đơn yị bầu cử số 4 - quận Hai Bà Trưng: Ông Nguyễn Văn Nam, bà Hồ Vân Nga, ông Dương Đức Tuấn.

Đơn vị bầu cử số 5 - quận Tây Hồ: Ông Nguyễn Thanh Bình, bà Lê Thị Thu Hằng, bà Nguyễn Lan Hương.

Đơn vị bầu cử số 6 - quận cầu Giấy: Bà Trần Thị Phương Hoa, bà Nguyễn Bích Thủy, ông Nguyễn Thanh Tùng.

Đơn vị bầu cử số 7 - quận Thanh Xuân: Ông Nguyễn Việt Hà, bà Bùi Huyền Mai, ông Trịnh Xuân Quang.

Đơn vị bầu cử số 8 - quận Hoàng Mai: Ông Nguyễn Duy Chính, ông Trương Việt Dũng, ông Nguyễn Minh Đức, ông Nguyễn Quang Hiếu.

Đơn vị bầu cử số 9 - quận Long Biên: Bà Vũ Thu Hà, ông Đường Hoài Nam, ông Nguyễn Quang Thắng.

Đơn vị bầu cử số 10 - quận Hà Đông: Bà Bạch Liên Hương, ông Nguyễn Mạnh Quyền, ông Nguyễn Anh Tuấn, ông Nguyễn Thanh Xuân.

Cử tri huyện Thường Tín thực hiện quyền công dân
Cử tri huyện Thường Tín thực hiện quyền công dân

Đơn vị bầu cử số 11 - quận Bắc Từ Liêm: Ông Vũ Ngọc Anh, ông Lưu Ngọc Hà, ông Đỗ Anh Tuấn.

Đơn vị bầu cử số 12 - quận Nam Từ Liêm: Bà Lâm Thị Quỳnh Dao, ông Trần Đức Hoạt, ông Trần Anh Tuấn.

Đơn vị bầu cử số 13 - huyện Chương Mỹ: Bà Nguyễn Thị Chắt (Ni sư Thích Đàm Khoa), ông Nguyễn Văn Thắng, bà Nguyễn Thị Tuyến.

Đơn vị bầu cử số 14 - huyện Thanh Oai: Ông Nguyễn Công Anh, bà Phùng Thị Hồng Hà, ông Nguyễn Nguyên Hùng.

Đơn vị bầu cử số 15 - huyện ứng Hòa: Bà Bùi Thị Thu Hiền, bà Phạm Thị Thanh Hương, ông Nguyễn Phi Thường.

Đơn vị bầu cử số 16 - huyện Mỹ Đức: Bà Phạm Hải Hoa, ông Lê Vĩnh Sơn, ông Nguyễn Ngọc Việt.

Đơn vị bầu cử số 17 - Huyện Phú Xuyên: Ông Lê Ngọc Anh, ông Nguyễn Thanh Nam, ông Nguyễn Minh Tuân.

Đơn vị bầu cử số 18 - huyện Thường Tín: Ông Vũ Mạnh Hải, ông Nguyễn Tiến Minh, ông Đỗ Văn Trường.

Đơn vị bầu cử số 19 - huyện Thanh Trì: Bà Dương Minh Ánh, ông Trần Hợp Dũng, ông Nguyễn Việt Phương.

Đơn vị bầu cử số 20 - huyện Gia Lâm: Ông Vũ Đức Bảo, ông Đàm Văn Huân, ông Lê Anh Quân.

Đơn vị bầu cử số 21 - huyện Đông Anh: Ông Trần Thế Cương, ông Đoàn Việt Cường, ông Nguyễn Trọng Đông, ông Lê Trung Kiên.

Đơn vị bầu cử số 22 - huyện Mê Linh: Ông Phạm Đình Đoàn, ông Nguyễn Đình Hưng, ông Hoàng Anh Tuấn.

Đơn vị bầu cử số 23 - huyện Sóc Sơn: Bà Nguyễn Vũ Bích Hiền, ông Lưu Quang Huy, ông Nguyễn Văn Tân (Thượng tọa Thích Chiếu Tuệ), ông Phạm Quang Thanh.

Đơn vị bầu cử số 24 - huyện Hoài Đức: Ông Duy Hoàng Dương, ông Nguyễn Xuân Đại, ông Nguyễn Quang Đức.

Đơn vị bầu cử số 25 - huyện Đan Phượng: Ông Trần Đức Hải, ông Nguyễn Văn Luyến, ông Nguyễn Doãn Toản.

Đơn vị bầu cử số 26 - huyện Quốc Oai: Ông Lê Như Đức, bà Nguyễn Thị Lan Hương, ông Nguyễn Trường Sơn.

Đơn vị bầu cử số 27 - huyện Thạch Thất: Ông Lê Minh Đức, ông Trương Hải Long, ông Phạm Quí Tiên.

Đơn vị bầu cử số 28 - huyện Phúc Thọ: Bà Hoàng Thị Tú Anh, ông Nguyễn Doãn Hoàn, ông Đào Quang Minh.

Đơn vị bầu cử số 29 - thị xã Sơn Tây: Ông Nguyễn Đình Lưu, bà Phạm Thị Thanh Mai, ông Nguyễn Nguyên Quân.

Đơn vị bầu cử số 30 - huyện Ba Vì: Bà Trần Thị Nhị Hà, ông Trần Khánh Hưng, ông Phùng Tân Nhị.

HP
Pháp luật và Xã hội

Mở Zalo, bấm quét QR để quét và xem trên điện thoại

Có thể bạn quan tâm

Tin mới hơn
Tin đã đăng
Xem thêm»
Phiên bản di động